WPML Media Translation 3.1.1 - en to vi translation catalogue (98 entries)

note: Description of the plugin
en: Show different images for content in different languages | <a href="https://wpml.org/documentation/getting-started-guide/media-translation/?utm_source=plugin&utm_medium=gui&utm_campaign=wpmlmedia">Documentation</a> | <a href="https://wpml.org/version/wpml-media-translation-3-1-1/">WPML Media Translation 3.1.1 release notes</a>
vi: Hiển thị hình ảnh khác nhau cho nội dung đa ngôn ngữ | <a href="https://wpml.org/documentation/getting-started-guide/media-translation/?utm_source=plugin&utm_medium=gui&utm_campaign=wpmlmedia">Tài liệu</a> | <a href="https://wpml.org/version/wpml-media-translation-3-1-1/">Ghi chú phát hành của WPML Media Translation 3.1.1</a>

en: Translating media urls in custom field translations: %s
vi: Đang dịch URL phương tiện trong bản dịch trường tùy chỉnh: %s

en: %d left
vi: còn lại %d

en: done!
vi: hoàn tất!

en: Translating media urls in custom fields translations failed: Please try again (%s)
vi: Dịch URL phương tiện trong bản dịch trường tùy chỉnh không thành công: Vui lòng thử lại (%s)

en: Translating media urls in post translations: %s
vi: Đang dịch URL phương tiện trong bản dịch bài đăng: %s

en: Translating media urls in posts translations failed: Please try again (%s)
vi: Dịch URL phương tiện trong bản dịch bài đăng không thành công: Vui lòng thử lại (%s)

en: Translating media urls in string translations: %s
vi: Đang dịch URL phương tiện trong bản dịch chuỗi: %s

en: Translating media urls in string translations failed: Please try again (%s)
vi: Dịch URL phương tiện trong bản dịch chuỗi không thành công: Vui lòng thử lại (%s)

en: Started...
vi: Đã bắt đầu...

en: Media Translation
vi: Dịch phương tiện

en: Failed to load the image editor
vi: Không thể tải trình chỉnh sửa hình ảnh

en: Invalid nonce
vi: Nonce không hợp lệ

en: You are not allowed to edit this item.
vi: Bạn không được phép chỉnh sửa mục này.

en: Running setup...
vi: Đang chạy thiết lập...

en: Setup complete!
vi: Thiết lập hoàn tất!

en: Setup in progress: %d%% complete...
vi: Đang thiết lập: %d%% hoàn tất...

en: WPML &raquo; Media Translation
vi: WPML &raquo; dịch phương tiện

en: WPML &raquo; Translation Management
vi: WPML &raquo; quản lý bản dịch

en: Translating Media
vi: Đang dịch phương tiện

en: There are two ways for you to translate Media:
vi: Có hai cách để bạn dịch Phương tiện:

en: Use the dashboard on the %s page to translate your images and other media files.
vi: Sử dụng bảng điều khiển trên trang %s để dịch hình ảnh và các tệp phương tiện khác của bạn.

en: Use the dashboard on the %s page to send pages that contain media, for translation.
vi: Sử dụng bảng điều khiển trên trang %s để gửi các trang có chứa phương tiện để dịch.

en: Learn more about WPML Media Translation
vi: Tìm hiểu thêm về WPML Media Translation

en: Cancel
vi: Hủy

en: Save media translation
vi: Lưu bản dịch phương tiện

en: Scan complete!
vi: Quét hoàn tất!

[ctx: Used to build a link in the "Click here to finish the setup"]
note: translators: used to build a link in the "Click here to finish the setup"
en: here
vi: tại đây

en: The %1$s setup is almost complete. Click %2$s to finish the setup.
vi: Thiết lập %1$s gần như hoàn tất. Nhấp vào %2$s để hoàn tất thiết lập.

en: Setup required
vi: Yêu cầu thiết lập

en: In order to get WPML Media Translation fully working, you need to run this set up which takes only a few moments depending on the total number of posts in your WordPress install.
vi: Để WPML Media Translation hoạt động đầy đủ, bạn cần chạy thiết lập này, chỉ mất vài phút tùy thuộc vào tổng số bài đăng trong cài đặt WordPress của bạn.

en: Finish setup
vi: Hoàn tất thiết lập

en: Filter by date
vi: Lọc theo ngày

en: All dates
vi: Tất cả các ngày

en: Filter by translation status
vi: Lọc theo trạng thái dịch

en: All translation statuses
vi: Tất cả trạng thái dịch

en: Media file not translated
vi: Tệp phương tiện chưa được dịch

en: Translated media uploaded
vi: Đã tải lên phương tiện đã dịch

en: Translation in progress
vi: Đang dịch

en: Needs media file translation
vi: Cần dịch tệp phương tiện

en: Filter by language
vi: Lọc theo ngôn ngữ

en: Any language
vi: Bất kỳ ngôn ngữ nào

en: Search Media:
vi: Tìm kiếm phương tiện:

en: Title, caption or description
vi: Tiêu đề, chú thích hoặc mô tả

en: Filter
vi: Lọc

en: Original language
vi: Ngôn ngữ gốc

en: Media Type
vi: Loại phương tiện

en: Copied media
vi: Phương tiện đã sao chép

en: Connected media
vi: Phương tiện đã kết nối

en: This media text is a copy
vi: Văn bản phương tiện này là một bản sao

en: Some builders like Block Editor, the Divi Image module, or WooCommerce product images, copy the image texts (alt, caption, title) into the translations as soon as you insert the image. Each translation then keeps its own copy of these texts. Changing the translations here will not update those existing translations automatically.
vi: Một số trình tạo như Block Editor, mô-đun Divi Image hoặc hình ảnh sản phẩm WooCommerce, sao chép văn bản hình ảnh (alt, chú thích, tiêu đề) vào bản dịch ngay khi bạn chèn hình ảnh. Mỗi bản dịch sau đó giữ bản sao riêng của các văn bản này. Thay đổi bản dịch ở đây sẽ không tự động cập nhật các bản dịch hiện có đó.

en: This is connected media text
vi: Đây là văn bản phương tiện đã kết nối

en: Most builders, like Elementor, Beaver Builder, Cornerstone, and many gallery plugins, simply point to the text in the Media library every time a page loads. When you update the texts here, every page (and its translations) will instantly reflect the changes.
vi: Hầu hết các trình tạo, như Elementor, Beaver Builder, Cornerstone và nhiều plugin thư viện, chỉ đơn giản là trỏ đến văn bản trong thư viện Phương tiện mỗi khi một trang tải. Khi bạn cập nhật văn bản ở đây, mọi trang (và bản dịch của nó) sẽ ngay lập tức phản ánh các thay đổi.

en: This media text is both copied and connected
vi: Văn bản phương tiện này vừa được sao chép vừa được kết nối

en: When you update the media texts here, every page (and its translations) will instantly reflect the changes.
vi: Khi bạn cập nhật văn bản phương tiện ở đây, mọi trang (và bản dịch của nó) sẽ ngay lập tức phản ánh các thay đổi.

en: This media's texts were automatically translated, and you cannot edit them here. Instead, use the Advanced Translation Editor to edit the translation of the page where this image is inserted.
vi: Văn bản của phương tiện này đã được dịch tự động và bạn không thể chỉnh sửa chúng ở đây. Thay vào đó, hãy sử dụng Trình chỉnh sửa dịch nâng cao để chỉnh sửa bản dịch của trang nơi hình ảnh này được chèn.

en: No attachments found
vi: Không tìm thấy tệp đính kèm

en: Add media file translation
vi: Thêm bản dịch tệp phương tiện

note: translators: %s - language name.
en: Edit %s translation
vi: Chỉnh sửa bản dịch %s

en: Original:
vi: Bản gốc:

en: Translation:
vi: Bản dịch:

en: File
vi: Tệp

en: Name
vi: Tên

en: Caption
vi: Chú thích

en: Alt text
vi: Văn bản thay thế

en: Description
vi: Mô tả

en: Copy from original
vi: Sao chép từ bản gốc

en: Upload translated media file
vi: Tải lên tệp phương tiện đã dịch

en: Use a different file
vi: Sử dụng một tệp khác

en: Revert to original
vi: Khôi phục về bản gốc

en: Restore original media file
vi: Khôi phục tệp phương tiện gốc

en: Any changes you make to the text here will not affect any previous publications of this media on your website. This edited version will only appear if you select it from the library to be embedded.
vi: Mọi thay đổi bạn thực hiện đối với văn bản ở đây sẽ không ảnh hưởng đến bất kỳ ấn phẩm nào trước đây của phương tiện này trên trang web của bạn. Phiên bản đã chỉnh sửa này sẽ chỉ xuất hiện nếu bạn chọn nó từ thư viện để nhúng.

en: Not translated
vi: Chưa dịch

en: In progress
vi: Đang tiến hành

en: Translated
vi: Đã dịch

en: Needs translation
vi: Cần dịch

en: Navigation
vi: Điều hướng

en: of
vi: của

en: First page
vi: Trang đầu tiên

en: Previous page
vi: Trang trước

en: Next page
vi: Trang tiếp theo

en: Last page
vi: Trang cuối cùng

en: Close
vi: Đóng

en: The media that you uploaded was replaced in these translated posts:
vi: Phương tiện bạn đã tải lên đã được thay thế trong các bài đăng đã dịch này:

en: The same media might be used in other posts too. Do you want to scan and replace it?
vi: Cùng một phương tiện cũng có thể được sử dụng trong các bài đăng khác. Bạn có muốn quét và thay thế nó không?

en: The media that you uploaded will be used in future post translations. The same media might be used in already existing posts. Do you want to scan and replace it now?
vi: Phương tiện bạn đã tải lên sẽ được sử dụng trong các bản dịch bài đăng trong tương lai. Cùng một phương tiện cũng có thể được sử dụng trong các bài đăng đã tồn tại. Bạn có muốn quét và thay thế nó ngay bây giờ không?

en: Scan for content that has specifically this media (faster)
vi: Quét nội dung có phương tiện cụ thể này (nhanh hơn)

en: Scan for content that has any of the media files that I translated (takes more time)
vi: Quét nội dung có bất kỳ tệp phương tiện nào mà tôi đã dịch (mất nhiều thời gian hơn)

[ctx: Button label (verb)]
en: Scan & Replace
vi: Quét & Thay thế

en: WPML Media Translation will send the email address and name of each manager and assigned translator as well as the content itself to Advanced Translation Editor and to the translation services which are used.
vi: WPML Media Translation sẽ gửi địa chỉ email và tên của từng người quản lý và người dịch được chỉ định cũng như chính nội dung đó đến Trình chỉnh sửa dịch nâng cao và các dịch vụ dịch được sử dụng.

en: Setting language to media: done!
vi: Đặt ngôn ngữ cho phương tiện: hoàn tất!

en: Upgrade required
vi: Yêu cầu nâng cấp

en: The %1$sWPML Media%2$s database needs updating. Please run the updater and leave the tab open until it completes.
vi: Cơ sở dữ liệu %1$sWPML Media%2$s cần được cập nhật. Vui lòng chạy trình cập nhật và để tab mở cho đến khi hoàn tất.

[ctx: Update button label]
en: Update
vi: Cập nhật

en: Reset new content duplication settings
vi: Đặt lại cài đặt trùng lặp nội dung mới

en: Updating attachments translation status: %d remaining.
vi: Đang cập nhật trạng thái dịch tệp đính kèm: còn lại %d.

en: Update complete!
vi: Cập nhật hoàn tất!

en: WPML Media is enabled but not effective. It requires <a href="%s">WPML</a> in order to work.
vi: WPML Media được bật nhưng không hiệu quả. Nó yêu cầu <a href="%s">WPML</a> để hoạt động.
